Lokacin amfani da zato, dole ne ku yi amfani da shingen katako kuma ku yi amfani da hannaye ko ƙafafu don riƙe dayan ƙarshen itacen da kuke sarewa don hana hatsarori da ke haifar da zamewa. Dole ne a ajiye jikin ganuwar a kwance kuma kada a lanƙwasa don gujewa nakasar. Idan zato ya shafa, a goge man kafin amfani. Lokacin amfani da zato, kula da jagorancin ƙarfin da aka yi amfani da shi. Aiwatar da ƙarfi lokacin fitar da zato waje kuma ku shakata lokacin ja da baya.
Ninka gawar zato a cikin ma'auni kuma saka shi a cikin akwati ko jakar baya. Don yankan baka, za a iya cire tsinken zato a ɗauka tare da kai ko sanya shi a cikin akwati na fata, ko kuma a yanke buɗaɗɗen robar tsayi daidai da tsinken zaren, sai a yanke gefe ɗaya na tiyon, a saka shi cikin haƙoran saƙar. a matsayin fil ɗin kariya, a ɗaure shi da tef ko igiya a ɗauka don guje wa cutar da mutane.
Lokacin wucewa da zato, nuna ma'auni ga mutumin kuma kula da aminci.
Domin haƙoran gani ba su cikin layi ɗaya madaidaiciya, amma an raba su guda ɗaya, biyu, hagu da dama. Don haɓaka zato, zaku iya amfani da fayil ɗin triangular don fitar da waje tare da kowane haƙori na gani, kuma a kaifafa gefe ɗaya sannan ɗayan.
Bayan an yi amfani da zato, sai a cire sawdust, a shafa mai (kowane mai), sannan a saka shi a cikin tarkacen kayan aiki ko akwatin kayan aiki.
1. Tsaftacewa akai-akai: Bayan amfani da lokaci, kayan aiki da kayan aiki zasu tara ƙura, mai da sauran datti, wanda zai shafi amfani da su na yau da kullum da daidaitattun su. Saboda haka, tsaftacewa na yau da kullum yana da matukar muhimmanci. Lokacin tsaftacewa, za ku iya amfani da zane mai laushi don gogewa ko mai tsabta na musamman don tsaftacewa, amma ku kula don kauce wa yin amfani da kayan da ba su da kyau ko acid mai karfi da alkaline masu ƙarfi don kauce wa lalata kayan aiki da kayan aiki.
2. Lubrication da kiyayewa: Lubrication shine ma'auni mai mahimmanci don kiyaye kayan aiki da kayan aiki a cikin aiki na al'ada da kuma tsawaita rayuwar sabis. Dangane da ƙayyadaddun ƙayyadaddun ƙayyadaddun buƙatun kayan aiki da kayan aiki, ana iya aiwatar da lubricating tare da lubricants masu dacewa kamar lubricating mai ko mai. Kafin lubrication, ana buƙatar tsabtace asalin man shafawa don tabbatar da ingantaccen ƙari na sabon mai da sakamako mai kyau.
3. Adana da adanawa: Kulawa ba shakka ya haɗa da adanawa da adana kayan aiki da kayan aiki. Lokacin adanawa, tabbatar da guje wa hasken rana kai tsaye da yanayin zafi mai zafi don guje wa gurɓatawa ko tsufa na sassan filastik. A lokaci guda, hana kayan aiki da kayan aiki daga yin karo da matsi da abubuwa masu wuya don guje wa lalacewa ko lalacewa.
4. Dubawa akai-akai: Dalilin dubawa na yau da kullun shine don ganowa da gyara matsalolin da za a iya yi da sauri da kuma guje wa tabarbarewar yanayin. Abubuwan dubawa na iya haɗawa da ko sassa daban-daban na kayan aiki da kayan aiki na al'ada ne, ko haɗin yana kwance, ko an sawa saman, ko na'urar daidaitawa tana da sassauƙa, da dai sauransu. Idan an sami wasu matsaloli, ya kamata a gyara su kuma canza su. cikin lokaci.
5.A bi ka'idodi masu tsauri: Kayan aiki da kayan aiki suna da umarni masu dacewa ko littattafan aiki, kuma mai amfani yakamata ya bi su sosai kuma yayi aiki da su daidai. Ba za a daidaita tsarin da saitunan kayan aiki da kayan aiki ba ko canza yadda ake so don kauce wa lalacewa da sakamakon da ba dole ba.
Lokacin aikawa: 06-21-2024